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JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 
 

OFISI YA WAZIRI MKUU  
KAZI, VIJANA, AJIRA, NA WENYE ULEMAVU 

 

TAARIFA KWA UMMA 

  

WITO KWA VYUO NA TAASISI ZA MAFUNZO KUSHIRIKIANA NA 

SERIKALI KUTOA MAFUNZO YA UANAGENZI KUANZIA SEPTEMBA, 

2019 HADI JUNI, 2020 

1.0. Serikali kupitia Ofisi ya Waziri Mkuu – Kazi, Vijana, Ajira na Wenye 

Ulemavu inatekeleza Programu ya Kukuza Ujuzi Nchini.  Utekelezaji wa 

Programu hii umegawanyika katika sehemu kuu Nne (4) ambazo ni: 

Mafunzo ya Uanagenzi; Mafunzo ya kuongeza Ujuzi kwa Wafanyakazi; 

Mafunzo kwa vitendo kwa wahitimu wa vyuo; na Kurasimisha Ujuzi 

uliopatikana nje ya mfumo rasmi wa Mafunzo. Lengo kuu la mafunzo ni 

kusaidia vijana kuwa na Ujuzi wa kuwawezesha kushindana katika soko 

la ajira ndani na nje, kuongeza wigo mpana wa kujiajiri au kuajiriwa. 

2.0. Katika Mwaka wa Fedha 2019/2020 Ofisi ya Waziri Mkuu imepanga 

kutoa mafunzo ya Uanagenzi kwa Vijana 17,000 katika Fani mbalimbali 

yakiwemo: mafunzo ya uashi, useremala, utengenezaji wa magari, 

ufundi bomba, ufundi umeme, uchomeleaji na uungaji vyuma, ubunifu 

wa Mitindo ya mavazi na ushonaji, Mapishi, uwekaji wa marumaru 

(terrazzo) na vigae, kutengeneza madirisha ya aluminium na P.V. C, 

ufundi wa Umeme na umeme wa Magari, ufundi wa viyoyozi vya 

magari, Ususi na urembo (beautification), utengenezaji viatu, 

utengenezaji simu, Radio, televisheni na Kompyuta, Uchanganyaji wa 

rangi, ufugaji wa samaki, uchimbaji na uongezaji thamani madini, na 

kuchakata mazao mbalimbali ikiwemo kahawa, korosho, ngozi n.k. 

3.0. Mafunzo yatatolewa kwa vijana wa kitanzania wenye umri usiozidi 

miaka 35 na yatakuwa ya muda wa miezi Sita (6). Mafunzo yatafanyika 

katika mikoa yote nchini. 
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4.0. Sifa za Vyuo na Taasisi kushiriki kutoa Mafunzo: 

a)    Vyuo vilivyosajiliwa na Baraza la Taifa la Mafunzo ya  Ufundi 

 (NACTE) au Mamlaka ya Elimu na Mafunzo ya  Ufundi Stadi 

 (VETA) yenye Daraja A, B na C; 

b)    Vyuo na taasisi zenye uwezo na kutoa mafunzo kwa fani husika 

 kuanzia  wanafunzi 100 na kuendelea; 

c)    Vyuo vyenye Wakufunzi walioajiriwa na Chuo husika na 

 wanatambulika  na Serikali; 

d)   Vyuo vyenye uwezo wa miundombinu ya kufundishia; na 

e)   Vyuo vyenye uzoefu usiopungua miaka mitano (5) na vimetoa 

 mafunzo husika mfululizo  

5.0. Vyuo vyenye sifa za kutoa Mafunzo kwa mojawapo ya fani 

zilizoainishwa vinashauriwa kuomba kutoa Mafunzo husika kwa 

utaratibu ufuatao: 

a)  Barua ya kuomba kutoa mafunzo ikianisha fani zitakazotolewa 

 na idadi ya wanafunzi kwa fani; 

b)   Sifa za wakufunzi watakaotoa mafunzo (CV); 

c)   Muda wa kutoa mafunzo; 

d)   Cheti cha usajili wa chuo; 

e)   Cheti cha mlipa Kodi (Tax Identification Number);  

f)   Gharama za kutoa mafunzo kwa fani na kwa mwanafunzi; na 

g)  Maelezo mengine ya ziada kadiri itakavyofaa. 

 

6.0. Vyuo na Taasisi zitakazo wasilisha maombi zitafanyiwa upekuzi 

kuona kama zina uwezo wa kutoa mafunzo husika. Vyuo na Taasisi 

zitakazokidhi vigezo zitaitwa kwa majadiliano na Serikali kuhusu 

namna bora ya kushirikiana kutoa mafunzo husika. 

7.0. Vyuo na Taasisi zinazopenda kushiriki kutoa mafunzo viwasilishe 

maombi kwa Katibu wa Bodi ya Ununuzi, Ofisi ya Waziri Mkuu – 

Kazi, Vijana, Ajira na Wenye Ulemavu, S. L. P. 2890, DODOMA, Mji 

wa Serikali, Mtumba, Mtaa wa Kazi. Maombi yawasilishwe kabla ya 

tarehe 30 Julai, 2019 saa 9.00 Alasiri. 

 

 

Imetolewa na: 

KATIBU MKUU 


